Wednesday, February 28
Shadow

Kugonana amuna kapena akazi okhaokha adzikakhala m’ndende moyo wawo wonse ku Uganda.

Mtsogoleri wa dziko la Uganda Yoweri Museveni wavomereza lamulo loletsa kugonana kwa amuna kapena akazi okhaokha ngakhale akudzudzula mayiko a azungu komanso omenyera ufulu wachibadwidwe.

Lamuloli lidaperekedwa koyamba ndi aphungu m’mwezi wa Marichi koma adabwezeredwa ku Nyumba ya Malamulo kuti asinthe.

M’lamulo latsopanoli, kulakwa kwa kugonana kwa amuna kapena akazi okhaokha tsopano Anthu opezeka olakwa pansi pa ndimeyi akuyenera kumangidwa kwa moyo wake wonse.

Lamuloli limaperekanso chilango cha imfa pamilandu yoipitsitsa, ngati wagwiriridwa ndi mwana wamng’ono, wolumala kapena ngati wochitiridwa nkhanzayo ali ndi matenda a edzi.

Anthu adzafunikanso kukanena kwa akuluakulu aboma za mtundu uliwonse wa nkhanza zogonana amuna kapena akazi okhaokha kwa ana kapena anthu ena omwe ali pachiwopsezo.

Lamuloli poyamba lidaletsa kuzindikirika ngati anthu ocheperako koma a Museveni adati izi zikanapangitsa kuti anthu amangidwe ndikuzengedwa mlandu chifukwa cha mawonekedwe awo okha.

Ndime iyi idachotsedwa pomwe Purezidenti adabweza lamuloli ku Nyumba ya Malamulo.“`

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *